Jami’ar Binaloud (Binaloud University) wata jami’a ce mai zaman kanta wato firabet, a cikin birnin Mashhad da ke lardin Khorasan Razavi, an assasa ta a shekarar 2005. Akwai kimanin ɗalibai 3,200 da malamai 280 a jami’ar. Karatu a Binaloud University wadda ɗaya ce daga cikin manyan jami’o’in yankin, ya dace da muradin ɗaliban da ke son ci gaba da karatunsu a jami’o’i masu sauƙin kuɗi.
Gabatarwa
Jami’ar Binaloud da ke Mashhad ta fara gudanar da karatun gaba da sakandare a watan Oktoban shekarar 2005, bisa ga ƙudurin Majalisar Juyin Juya Halin Al’adu ta ƙasa, a ƙarƙashin kulawar kai tsaye ta Ma’aikatar Ilimin Kimiyya. An fara tare da ɗalibai 68 masu ƙwazo, kuma a halin yanzu, jami’ar na ci gaba da gudanar da ayyukanta cikin himma tare da kimanin ɗalibai dubu uku a fannoni 31 mabambanta na karatun diploma, digiri, da master’s, waɗanda suka haɗa da engineering, architecture & urban planning, accounting, management, physical education, English language, agriculture, and natural resources.
Ba shakka wannan bunƙasar ta haifar da buƙatar samun sabbin gine-ginen ilimi da na gudanarwa tare da ɗakunan gwaje-gwaje da kuma dakunan koyarwa daban-daban. A halin yanzu, harabar wannan cibiyar ta ƙunshi sassan gudanarwa, ɗakunan karatu, ɗakunan gwaje-gwaje, ɗakunan kwamfuta da intanet, laburare, ɗakin taro, ɗakin cin abinci, da kuma zauren motsa jiki, waɗanda za su mamaye fili sama da murabba’in mita 15,000 a jimlace. Duk a cikin shirin faɗaɗa ginin jami’ar, ana aikin gina sashe na biyu na harabar, wanda ya girmansa zai kai murabba’in mita 5,000, ana sa ran fara amfani da shi nan gaba kaɗan.
Bincike ya nuna cewa zuwa yanzu jami’ar Binaloud ta wallafa maƙalolin kimiyya guda 567 a mujallu da tarukan cikin gida. Jami’ar ta mallaki mujalla guda ɗaya, sannan ta shirya taruka 8 zuwa yanzu. Hakazalika, an wallafa maƙala ɗaya a matakin ƙasa da ƙasa a wannan jami’a.
Martabar Binaloud University
Jami’ar ta yi nasarar samun babban matsayi a ilmance ta hanyar shiga babban mataki (mataki na ƙoli) a tsarin ranking ɗin jami’o’i da manyan makarantu masu zaman kansu na ma’aikatar ilimin kimiyya a shekarar 2015.
Kuɗin Makarantar Binaloud University
Kwasa-Kwasai
- English Translation
- Law
- Accounting
- Civil Engineering
- Green Space Engineering
- Interior Architecture
- Teaching English
- Psychology
- Architectural Engineering
- Business Management
- Tourism
- Sports Sciences
- Urban Planning
- Interior Architecture
- Urban Management
- Architecture Engineering
- Landscape Architecture
Abubuwan More Rayuwa
- Specialized workshops in existing fields, including civil engineering workshops, architecture, and urban planning studios
- Meeting rooms for holding meetings and roundtables
- A library and study hall equipped with printed Persian and English resources
- Standard classrooms equipped with video projector systems
- Automated weather station
- Cafeteria and open-air terrace
- Ɗakunan aikin bita na musamman a fannoni da ake da su, irin su ɗakunan workshop na civil engineering, architecture, da studio na urban planning
- Ƙungiyoyin taro domin shirya tarurruka da tattaunawa
- Laburare da ɗakin karatu da aka tanada da abubuwan karatu na Hausa da Turanci
- Azuzuwa na zamani masu ɗauke da majigin haska bidiyo
- Automated weather station
- Ɗakin cin abinci da kuma dandalin shakatawa na waje
- Zauren wasannin ciki mabambanta mai ɗauke da:
- Babban filin ƙwallo guda ɗaya da ƙarami guda ɗaya
- Filin wasan handball na zamani, babba da ƙarami
- Filaye biyu na wasan volleyball
- Filayen wasan badminton guda 6
- Tebura goma na wasan tennis
- Ingattattun ɗakunan gwaje-gwaje (laboratory) na mabambantan fannoni kamar haka:
- Soil Science Laboratory
- General and Organic Chemistry Laboratory
- Genetics Laboratory
- Zoology Laboratory
- Botany Laboratory
- Soil Fertility and Fertilizer Laboratory
- Horticulture Laboratory
- Physics Laboratory
- Plant Physiology Laboratory
- Civil Engineering Laboratory
Yanayin Muhalli
Jami’ar na a wani muhalli mai daɗin yanayi da ake kira Torqabeh. Wannan yankin na Torqabeh yanki ne na shaƙatawa. Kasantuwar cewa yana da yanayi na musamman, yana ɗaya daga cikin muhimman wuraren yawo na lardin Khorasan Razavi. Kusancin wurin da jami’ar Binaloud ya sanya ɗalibai da malamanta ya ƙarawa jami’ar farin jini.
A kusa da Jami’ar Binaloud akwai Asia Furniture (Branch 2), Arka Carwash, Bostan Park, wurin wasan yara na cikin Bostan Park, da gidan cin abinci. Bisa ra’ayoyin mutane da aka tattara, jami’ar na ɗaya daga cikin jami’o’i mafi kyau a wannan yankin. Ga adireshin yanar gizo na jami’ar Binaloud kamar haka: www.binaloud.ac.ir