Mashhad, Meidane Shari'ati, kafin a ƙarasa layin Ahmad 1, Block na 15
Search

Karatu a University of Maragheh

Karatu a University of Maragheh

Loading

Jami’ar Maragheh (University of Maragheh) cibiyar koyarwa ce ta gaba da sakandare kuma ta gwamnati, wadda ke yankin Azerbaijan ta Gabas. Ku kasance tare da mu domin samun bayanai a kan karatu a wannan jami’a.

Gabatarwa

University of Maragheh, jami’a ce da ke ƙarƙashin kulawar ma’aikatar ilimi, wadda aka assasa a gabacin garin Maragheh, a shekarar 1987. Wannan jami’a na karɓar ɗalibai a duka matakan karatu, a kowace shekara. Akwai ɗalibai 3700, malamai 115, da membobin kwamitin ilimi guda 134 a wannan jami’a.
Jami’ar ta fara da kwas ɗaya kacal a farko-farkon assasa ta. Bayan wani lokaci, a hankali ta bunƙasa muhallinta, ta kuma ƙara yawan kwasa-kwasan da take yi, inda ta koma Kwaleji. Bayan shuɗewar wani lokaci, bunƙasar ta da cigaban da ta samu, ya samar mata da  matsayi abun kwatantawa da sauran jami’o’in Iran, a ilmance.
Binciken da aka gudanar ya nuna cewa zuwa yanzu, Jami’ar Maragheh ta wallafa maƙalar ilimi guda 1749 a wallafe-wallafe da tarukan cikin Iran (maƙalar jarida 422, da maƙalar taro guda 1327), da maƙala 1870 a matakin ƙasa da ƙasa. Jami’ar Maragheh ta mallaki lambar yabo, haka zalika ta wallafa  mujalla 2 na musamman.

Martabar Jami’a

Kamar yadda tsarin ranking na Times ya fitar da bayanansa a shekarar 2022, Jami’ar Maragheh ta samarwa kanta matsayi na 301-400 a fagen Engineering Sciences, tsakanin jami’o’in duniya.

Karatu a University of Maragheh Cibiyoyi da Makarantu

_School of Basic Sciences
_School of Agriculture
_Faculty of Engineering
_Faculty of Human Sciences
_Astronomy and Astrophysics Research Center

Kuɗin Makarantar University of Maragheh

Kwasa-Kwasai

_English Language Teaching
_Geography and Urban Planning
_Psychology
_Law
_Physical Education
_Mathematics and Applications (Applied Mathematics)
_Applied Chemistry
_Cell Biology, Molecular and Microbiology
_Pure Chemistry
_Cell, Molecular Biology and Biotechnology
_Nano Science and Technology (Nanochemistry)
_Pure Mathematics and Analysis
_Pure Mathematics and Algebra
_Pure Mathematics and Geometry
_Applied Mathematics and Numerical Analysis
_Chemistry and Organic Chemistry
_Chemistry and Physical Chemistry
_Biotechnology and Microbial Orientation
_Chemistry and Analytical Chemistry
_Biology of Plant Sciences and Plant Physiology
_Chemistry and Mineral Chemistry
_Biology and Genetics
_Civil Engineering and (Civil _ Water Engineering)
_Materials Engineering and Industrial Metallurgy
_Chemical Engineering
_Mechanical Engineering and Manufacturing
_Materials and Nanomaterials Engineering (Nanotechnology)
_Civil Engineering and Hydraulic Structures
_Polymer Engineering and Polymer Industries
_Biosystem Mechanical Engineering
_Technology of Plant Production (Agriculture/Horticulture)
_Agricultural Engineering (Horticultural Science/Plant Medicine/Soil Science/Agronomy and Plant Breeding)
_Da sauransu…
Ku sauke wannan fayil na ƙasa domin samun cikakken list ɗin matakan karatu da kwasa-kwasan da kuke nema.

Kwasa-Kwasan University of Maragheh

Kwasa-Kwasan University of MaraghehAbubuwan Alfahari

_An zaɓi ɗaya daga cikin membobin tsangayar ilimi daga sashen Chemistry na wannan jami’a, Dr. Mehdi Esrafili a matsayin fitaccen masanin Chemistry (Chemist) na ƙasa, aka kuma sanya shi cikin jerin zakarun masana ilimin kimiyya na Iran baki ɗaya bisa dogaro da bayanan ESI
_Sanya membobin tsangayar ilimi na Jami’ar Maragheh su 8 a list ɗin rukuni na biyu na fitattun masana kimiyya na duniya bisa dogaro da bayanan Scopus
_Zaɓen fitattun manazarta na wannan jami’ar a matsayin zakarun manazarta na jiha
_Lashe matsayi na farko a ɓangaren wallafe-wallafen ɗalibai a fagen al’adu, da matsayi na biyu a wallafe-wallafen Human Sciences, matsayi na shida a tsakanin jami’o’in ma’aikatar ilimi, da kuma matsayi na 11 a cikin duka jami’o’in ƙasa da aka ayyana domin karɓar kyauta a bukin ‘Wallafe-Wallafen Ɗaliban Jami’o’in Iran’.
_Karrama ƙungiyoyin ilimi a gasar ‘kula da zafi’ ta ƙasa karo na goma sha ɗaya, da lashe matsayi na farko.
_Da sauransu…

Ababen More Rayuwa

Babban Laburare: An assasa laburaren jami’ar Maragheh ne a shekarar 1987, daga bisani, a shekarar 2011 aka maida shi zuwa sabon gini kuma tun lokacin assasa shi, ta hanyar ƙwararrun ma’aikatansa, laburaren ya taka muhimmiyar rawa a wurin karatu da ayyukan binciken jami’ar.
Wurin Kwana: Jami’ar Maragheh tana da wurin kwanan ɗalibai mata da na maza wanda ke ɗauke da kimanin ɗalibai 1,300 daga mabambantan garuruwa.

Kayan Aikin University of Maragheh

Adireshin University of Maragheh

Adireshi: Shahrak Golshahr, titin Prof. Ghannadi, randabawul na Madar, Azerbaijan ta Gabas.


Tambayoyin da ake yi

  1. Ko akwai yiwuwar ɗaukar ɗaliban ƙasar waje waɗanda sukayi karatunsu na sakandare a makarntun Iran, a matsayin ɗaliban waje?
    A’a, ba zai yiwu ba, tsarin karɓarsu zai zama dai-dai da tsarin karɓar Iraniyawa.
  2. Ko ɗalibai daga ƙasar Afghanistan za su iya karatu a wannan jami’a ta Maragheh?
    Eh, amma taimakon da jami’a zata iya yi musu iya wurin hanzarta karɓa musu bizar karatu ne kawai.

Loading

Related Posts
Leave a Reply

Your email address will not be published.Required fields are marked *